Zai Nguyễn Sơn Cốc

Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Zai Nguyễn Sơn Cốc

Huyết khí phương cương quyết làm một phen sự nghiệp

Một vài lời gởi đến Zai !

jindojinnho
    Tân Thủ

Một vài lời gởi đến Zai ! Empty Một vài lời gởi đến Zai !

Bài gửi  jindojinnho Wed Apr 07, 2010 8:42 am

Bạn à ! Có lẽ bạn thật có khiếu viết truyện võng du , mình công nhận truyện võng du chân đế của bạn rất hay và có sức cuốn hút người đọc . Và gần đây mình thấy bạn đang sáng tác truyện võng du loạn thế onlien gì đó . Điều này mình cũng ủng hộ bạn . Nhưng mình muốn góp ý vài điều đến bạn . Một lúc sáng tác cả hai truyện sẽ không hay , nếu bạn làm thế có đôi khi lại đi lạc hướng trong truyện và tình tiết truyện sẽ không được mạch lạc logic như trước . Bạn cũng thấy mấy thằng tác giả TQ rồi đó . Nó cũng có tài nhưng nó cũng chỉ một lần sáng tác một truyện thôi mà . Nó cũng đâu dám một lúc viết cả 2 truyện đâu , vì làm vậy ý tưởng của hai truyện có khi lại hoàn toàn giống nhau . Mà bạn lại một lúc viết cả hai thì mình thấy không hay . Mình không có ý nói xấu bạn nhưng nếu bạn mọt lúc viết cả hai thì cũng chẳng khác nào trong tình yêu bạn bắt cá hai tay cả . Mà bạn cũng biết rồi đó , những thằng bắt cá hai tay thường rất ít đi đến được hạnh phúc . Mình khuyên bạn nên tập trung viết hoàn kết một tác phẩm nhất định rồi hãy chuyển sang tác phẩm mới dù là chân đế hay loạn thế online gì đó cũng được . Chứ bạn ôm cả hai thì mình nghĩ rốt cuộc cả hai tác phẩm của bạn chẳng truyện nào đi đến đâu hết .
    p/s : Đó chỉ là một vài lời góp ý của mình , nếu có gì xúc phạm đến bạn thì mong bạn bỏ qua nha !

Hôm nay: Sun May 19, 2024 6:06 pm